เมื่อวันที่ 31 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายทศพร ถือพุดซา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 ประธานคณะกรรมการดำเนินการเก็บข้อมูลและกลั่นกรองประสิทธิภาพและประสิทธิผลการปฏิบัติงาน (PA) ปีงบประมาณ 2566 โดยมี ดร.ภูมิ พระรักษา ,นายสุรศักดิ์ คำนู , นายฐิติวัฒน์ ทองอาสน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 และประธานกลุ่มโรงเรียน เป็นคณะกรรมการ มีนางสาวพิมพ์ใจ เสือประเสริฐ ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล เป็นเลขานุการ โดยให้ผู้บริหารโรงเรียนและรักษาการฯ นำเสนอผลงานการบริหารงานต่อคณะกรรมการ ณ ห้องประชุมเอราวัณ อาคาร 1 ชั้น 3พรฤดี มารศรี รายงาน แนะแนวเรื่อง สพป.สมุทรปราการ เขต ๑ จัดการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การขับเคลื่อนการพัฒนางานตามประเด็นท้าทายสู่ความก้าวหน้าในวิชาชีพด้วยการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) เพื่อพัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียนและการขอมี/ขอเลื่อนวิทยฐานะตามหลักเกณฑ์ ว 9/2564″ ณ ห้องประชุมโรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ อ.เมือง นายฐิติวัฒน์ ทองอาสน์ ร่วมพิธีบรรพชาสามเณรเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ