เมื่อวันที่ 4 เมษายน 2566 เวลา 09.00 น. นายทศพร ถือพุดซา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 มอบหมายให้ นายฐิติวัฒน์ ทองอาสน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 ร่วมพิธีบรรพชาสามเณรเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน ณ ศาลาการเปรียญวัดปานประสิทธาราม ต.คลองด่าน อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการพรฤดี มารศรี รายงาน แนะแนวเรื่อง การดำเนินการเก็บข้อมูลและกลั่นกรองประสิทธิภาพและประสิทธิผลการปฏิบัติงาน (PA) ปีงบประมาณ 2566 นายทศพร ถือพุดซา เป็นคณะกรรมการที่ปรึกษา/พี่เลี้ยง (Coaching Team) ให้คำปรึกษา/แนะนำ ในการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสพฐ. ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 และที่ 2 เขตตรวจราชการที่ 8