เมื่อวันที่ 10 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายทศพร ถือพุดซา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 มอบหมายให้ นายสุรศักดิ์ คำนู รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 เป็นประธานและมอบเกียรติบัตรในพิธีเปิดงานนิทรรศการวิชาการสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่น เยี่ยมชมและให้กำลังใจนักเรียนในการจัดนิทรรศการโรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ โดยมี นางรัชนี อุทัยรัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนนาคดีอนุสรณ์และคณะครูให้การต้อนรับพรฤดี มารศรี รายงาน แนะแนวเรื่อง ดร.ภูมิ พระรักษา เข้าร่วมประชุมพิจารณาจัดทุนน้อมเกล้าฯ ให้แก่นักเรียนโรงเรียนราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ และนักเรียนโรงเรียน ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ ดร.ภูมิ พระรักษา ร่วมกิจกรรมการแข่งขันกีฬาสีภายใน “บางโปรงเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2565