![](http://samutprakan1.go.th/wp-content/uploads/2023/11/สพป.สมุทรปราการ-เขต-1-ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านขุนสมุทร-46.jpg)
เมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน 2566 นายทศพร ถือพุดซา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 มอบหมายให้ ดร.ภูมิ พระรักษา ,นายศาตรา ปาสาบุตร และนายสุธวัช อุทัยอมฤตวารี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรปราการ เขต 1 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านขุนสมุทร และมอบเงินบริจาค จากนายหิรัณย์ พิริยธนภัทร ข้าราชการบำนาญ สพป.สมุทรปราการ เขต 1 และคณะ จำนวนเงิน 10,500 บาท ให้แก่นักเรียนโรงเรียนบ้านขุนสมุทร อำเภอพระสมุทรเจดีย์ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในการศึกษา โดยมี นางฐิรชญา มหาสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขุนสมุทรไทย รักษาการโรงเรียนบ้านขุนสมุทร ร่วมรับมอบ และนำตรวจเยี่ยมภายในและรอบบริเวณโรงเรียนบ้านขุนสมุทร
พรฤดี มารศรี รายงาน